Tin mới

Nghỉ thai sản có phải đóng đảng phí không? Kế toán Đức Minh.
Đối với đảng viên trong thời gian nghỉ hưởng chế độ thai sản sẽ không tham gia sinh hoạt Đảng. Vậy thời gian nghỉ thai...
Tài sản hình thành trong tương lai có cầm cố được không?
Cầm cố tài sản hình thành trong tương lai có được không? Tài sản cầm cố là vật có nguy cơ bị mất giá trị thì bên nhận...
Hồ sơ hưởng chế độ thai sản đối với triệt sản nam bao gồm những gì? Kế toán Đức Minh
Chế độ thai sản là điều mà bất kì người lao động nào cũng cần tìm hiểu bởi nó liên quan trực tiếp đến quyền và lợi ích...
Khi nào được công khai thông tin của người nộp thuế?
Thông tin của người nộp thuế được bảo mật theo quy định của pháp luật. Tuy nhiên, trong một số trường hợp đặc biệt, các...
Trường hợp nào ký hợp đồng đào tạo nghề?
Việc đào tạo nghề là một trong những vấn đề liên quan đến người lao động thường nhận được sự quan tâm. Theo quy định...

Hình ảnh

Được tài trợ

nanoweb
Thông tin khác

Lịch nghỉ lễ Quốc khánh ngày 02/9/2022 - KTĐM

11/08/2022 01:51

Thời gian gần đây, nhiều thành viên muốn biết trước lịch nghỉ lễ Quốc khánh ngày 02/9/2022 để sắp xếp thời gian đi về quê thăm gia đình, đi du lịch… Qua bài viết Đức Minh chia sẻ dưới đây hi vọng sẽ giúp được các bạn biết sớm lịch để tiện công việc và bố chí thời gian hợp lý cho dịp nghỉ lễ này

Lịch nghỉ lễ Quốc khánh ngày 02/9/2022 - KTĐM

Căn cứ điểm đ khoản 1 Điều 112 Bộ luật Lao động 2019, khoản 1, khoản 2 và khoản 5 Thông báo 119/TB-LĐTBXH ngày 14/01/2022 của Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội, dịp nghỉ lễ Quốc khánh năm nay được thực hiện như sau:

Điều 112. Nghỉ lễ, tết - Bộ luật Lao động năm 2019

1. Người lao động được nghỉ làm việc, hưởng nguyên lương trong những ngày lễ, tết sau đây:

đ) Quốc khánh: 02 ngày (ngày 02 tháng 9 dương lịch và 01 ngày liền kề trước hoặc sau);

Thông báo 119/TB-LĐTBXH

1. Cán bộ, công chức, viên chức và người lao động của các cơ quan hành chính, sự nghiệp, tổ chức chính trị, tổ chức chính trị - xã hội (sau đây gọi là công chức, viên chức) nghỉ tết Âm lịch từ thứ Hai ngày 31 tháng 01 năm 2022 đến hết thứ Sáu ngày 04 tháng 02 năm 2022 (tức ngày 29 tháng Chạp năm Tân Sửu đến hết ngày mùng 4 tháng Giêng năm Nhâm Dần).

2. Công chức, viên chức nghỉ lễ Quốc khánh từ ngày 01 tháng 9 năm 2022 đến hết ngày 02 tháng 9 năm 2022.

5. Căn cứ vào điều kiện thực tế, người sử dụng lao động bố trí cho người lao động không thuộc đối tượng tại Khoản 1 Thông báo này được nghỉ tết Âm lịch và nghỉ lễ Quốc khánh như sau:

- Đối với dịp nghỉ lễ Quốc khánh: ngày 02 tháng 9 dương lịch và lựa chọn 01 ngày liền trước hoặc sau ngày 02 tháng 9;

- Thông báo phương án nghỉ Tết Âm lịch và nghỉ lễ Quốc khánh cho người lao động trước khi thực hiện ít nhất 10 ngày;

1. Đối với cán bộ, công chức, viên chức và người lao động của các cơ quan hành chính, sự nghiệp, tổ chức chính trị, tổ chức chính trị - xã hội sẽ có đợt nghỉ kéo dài 04 ngày liên tục (từ Thứ Năm ngày 01/9/2022 đến hết Chủ nhật ngày 04/9/2022).

2. Đối với người lao động (không thuộc khoản 1 nêu trên) thì người sử dụng lao động được chọn một trong hai phương án sau, và thông báo trước khi thực hiện ít nhất 10 ngày:

Phương án 1: Được nghỉ Thứ 5 ngày 01/9/2022 và Thứ 6 ngày 02/9/2022.

Phương án 2: Được nghỉ Thứ 6 ngày 02/9/2022 và Thứ 7 ngày 03/9/2022.

Lưu ý, sau khi người sử dụng lao động công bố Phương án nghỉ lễ Quốc khánh năm 2022, người lao động dựa vào lịch nghỉ đó cùng với chế độ nghỉ hằng tuần cụ thể của doanh nghiệp mình mà có thể thỏa thuận với người sử dụng lao động nghỉ thêm để có đợt nghỉ dài ngày hơn.

Ví dụ: Đối với người lao động làm việc tại các doanh nghiệp có chế độ nghỉ hằng tuần là 01 ngày/tuần (Chủ nhật), và người sử dụng lao động chọn nghỉ 02 ngày dịp lễ Quốc khánh (từ ngày 01/9/2022 đến hết ngày 02/9/2022). Trong trường hợp này, nếu người lao động muốn có kỳ nghỉ kéo dài 04 ngày liên tục thì có thể thỏa thuận với người sử dụng lao động về việc nghỉ hằng năm (thực tế thường gọi là nghỉ phép năm) vào Thứ Bảy ngày 03/9/2022 hoặc xin nghỉ không hưởng lương đối với trường hợp đã nghỉ hết ngày nghỉ phép năm hoặc muốn để dành ngày nghỉ phép năm cho dịp khác.

-ST-

Với mục tiêu “Sự thành công của học viên là niềm tự hào của Đức Minh”, Công ty đào tạo kế toán và tin học Đức Minh là nơi đào tạo kế toán thực tế và tin học văn phòng uy tín và chuyên nghiệp nhất Hà Nội hiện nay. Đức Minh luôn sẵn sàng hỗ trợ hết mình vì học viên, luôn đồng hành cùng học viên trên bước đường đi tới thành công.

Lịch học dạy kèm linh động từ thứ 2 đến thứ 7 hàng tuần cho tất cả các học viên:

Ca 1: Từ 8h -> 11h30 * Ca 2: Từ 13h30 -> 17h * Ca 3: Từ 18h -> 20h

Bảng giá khóa học

TỔ CHỨC THI VÀ CẤP CHỨNG CHỈ CỦA VIỆN KẾ TOÁN ĐỨC MINH

Mọi chi tiết vui lòng liên hệ:

HỌC VIỆN ĐÀO TẠO KẾ TOÁN - TIN HỌC ĐỨC MINH

Cơ Sở 1: Tầng 2 - Tòa nhà B6A Nam Trung Yên - đường Nguyễn Chánh – Cầu Giấy HN - 0339.156.806
Cơ Sở 2: P902 tầng 9 tòa Licogi 12 . Số 21 Đại Từ - Đại Kim ( đối diện khu chung cư Eco Lake View) - Hoàng Mai - Hà Nội. ĐT / ZALO: 0342.254.883
Cơ Sở 3: Phòng 2516, tầng 25, tòa nhà SDU số 143 Trần Phú, Hà Đông,HN (ngay điểm ga tàu điện Văn Quán) - 0339.421.606

  • Chia sẻ
Bình luận

BÀI VIẾT LIÊN QUAN