Tin mới

Mẫu hợp đồng thuê tài sản trong doanh nghiệp- Kế toán Đức Minh
Nhiều Doanh nghiệp do điều kiện tài chính không cho phép nên thực hiện đi thuê tài sản bên ngoài về để thực hiện hoạt...
Các trường hợp “HỦY HÓA ĐƠN”? Hồ sơ “HỦY HÓA ĐƠN” bao gồm những gì?
Có những trường hợp nào mà kế toán phải“HỦY HÓA ĐƠN”? Hồ sơ “HỦY HÓA ĐƠN” bao gồm những gì?Thực hiện ra sao? Tất cả sẽ...
Phân biệt các loại thuế kế toán cần biết - Kế toán Đức Minh
Có những loại thuế nào? Bạn là kế toán mới vào nghề và chưa được tiếp xúc nhiều với các loại thuế nên còn nhiều bỡ ngỡ....
Những điều mà kế toán cần lưu ý cho kỳ khai thuế quý III năm 2017 – Kế toán Đức Minh
Tháng 10 là khoảng thời gian các kế toán doanh nghiệp trong giai đoạn gấp rút chuẩn bị cho kỳ khai thuế quý III. Để cho...
Mức lương của kế toán cao hay thấp?Nó phụ thuộc vào yếu tố nào?
Kế toán luôn là một ngành hot và không bao giờ sợ bị thiếu việc làm bởi bất cứ một doanh nghiệp, công ty nào cũng cần...

Hình ảnh

Được tài trợ

Khuyến mãi lớn của MISA Học phần mềm kế toán fast
Kết quả được tìm thấy với từ khóa khấu trừ thuế GTGT đầu vào.
Không phải bất cứ chi phí đầu vào nào của hàng hóa dịch vụ doanh nghiệp cũng đều được khấu trừ mà phải thỏa mãn các điều kiện theo quy định của luật thuế GTGT. Hướng dẫn mới nhất về thuế GTGT hiện nay là Thông tư số 219/2013/TT-BTC ngày 31/12/2013 có hiệu lực từ ngày 1/1/2014, Viện Kế toán Đức Minh xin chia sẻ các điều kiện để doanh nghiệp được khấu trừ thuế đầu vào theo điều 15 của thông tư này.
Ngày 31-12-2013, Bộ Tài Chính ban hành Thông tư 219/2013/TT-BTC hướng dẫn thi hành Luật Thuế giá trị gia tăng và Nghị định số 209/2013/NĐ-CP ngày 18/12/2013 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều Luật Thuế giá trị gia tăng và có hiệu lực từ ngày 01-01-2014. Theo Điều 15, Mục 1, Chương III về điều kiện khấu trừ thuế giá trị gia tăng đầu vào được quy định như sau:
Hướng dẫn cách kê khai thuế GTGT bằng hình ảnh minh họa với công ty áp dụng tính thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ
Điều kiện khấu trừ thuế GTGT theo luật thuế mới nhất
Ngày 31-12-2013, Bộ Tài Chính ban hành Thông tư 219/2013/TT-BTC hướng dẫn thi hành Luật Thuế giá trị gia tăng và Nghị định số 209/2013/NĐ-CP ngày 18/12/2013 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều Luật Thuế giá trị gia tăng và có hiệu lực từ ngày 01-01-2014. Theo Điều 15, Mục 1, Chương III về điều kiện khấu trừ thuế giá trị gia tăng đầu vào được quy định như sau:
Hướng dẫn cách tính thuế giá trị gia tăng (GTGT) đầu vào đầu ra theo phương pháp trực tiếp và phương pháp khấu trừ theo Luật số 31/2013/QH13, Nghị định Số 209/2013/NĐ-CP và Thông tư 156/2013/TT-BTC mới nhất hiện nay.
Bộ Tài chính nhận được công văn, ý kiến của các Cục thuế và cơ sở kinh doanh hỏi về điều kiện có chứng từ thanh toán qua ngân hàng đối với hàng hoá, dịch vụ mua vào từ 20 triệu đồng trở lên để được khấu trừ, hoàn thuế GTGT
Căn cứ qui định tại Điều 10, Điều 11 Luật sửa đổi, bổ sung thuế GTGT số 31/2013/QH13 ngày 19/6/2013 qui định 2. “ Phương pháp khấu trừ thuế áp dụng đối với cơ sở kinh doanh thực hiện đầy đủ chế độ kế toán, hoá đơn, chứng từ theo quy định của pháp luật về kế toán, hoá đơn, chứng từ bao gồm:
Nhằm hỗ trợ đời sống người lao động được tốt hơn với những hoàn cảnh đặc biệt thì một số doanh nghiệp có hỗ trợ chi trả tiền nhà cho người lao động. Vậy, với khoản chi phí này thì kế toán sẽ hạch toán như thế nào và số tiền đó có được tính vào chi phí được trừ khi xác định thuế TNDN không?
Khi doanh nghiệp bạn nhận được thông báo của cơ quan thuế về danh sách các công ty có dấu hiệu bỏ trốn, bạn sẽ làm gì? Bạn đang băn khoăn về các hoá đơn liên quan? Bài viết sau đây, Kế toán Đức Minh sẽ hướng dẫn bạn đọc chi tiết cách xử lý hoá đơn đầu vào của DN bị cơ quan thuế thông báo bỏ trốn.
Để kích thích hoạt động kinh doanh thương mại, doanh nghiệp thực hiện sử dụng chiến lược khuyến mãi, cho tặng. Vậy những hàng hoá khuyến mãi, cho tặng có phải khấu trừ thuế TNCN hay không? Bài viết sau đây, Kế toán Đức Minh sẽ nói về vấn đề này cho bạn đọc tham khảo nhé!
Theo quy định thì những trường hợp nào thuế thu nhập cá nhân sẽ không được khấu trừ? Bài viết sau đây, kế toán Đức Minh sẽ giải đáp và đưa ra căn cứ cụ thể giúp bạn đọc biết thêm thông tin về vấn đề này nhé!
Thực tế Luật không buộc phải có tiền lương tháng 13, nó tùy thuộc vào quy mô và quy chế của từng DN, nó là thỏa ước giữa người sử dụng lao động và người lao động, vì thế nếu có phải thỏa những điều như sau:
Tại các doanh nghiệp, tình trạng thuê lao động theo thời vụ hoặc có hợp đồng lao động dưới 3 tháng rất nhiều. Câu hỏi đặt ra là những cá nhân này có phải khấu trừ thuế TNCN hay không và quy định tại những Luật thuế nào? Bài viết này Kế toán Đức Minh sẽ hướng dẫn chi tiết :
Từ ngày 1/1/2016, việc hoàn thuế, khấu trừ thuế tiêu thụ đặc biệt được thực hiện theo quy định tại Nghị định 108/2015/NĐ-CP quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Thuế tiêu thụ đặc biệt và Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Thuế tiêu thụ đặc biệt vừa được Chính phủ ban hành.
Thông tư 92/2015/TT-BTC hướng dẫn thuế GTGT, TNCN đối với các cá nhân cư trú có hoạt động kinh doanh

Tin nổi bật

Những điều mà kế toán cần lưu ý cho kỳ khai thuế quý III năm 2017 – Kế toán Đức Minh
Tháng 10 là khoảng thời gian các kế toán doanh nghiệp trong giai đoạn gấp rút chuẩn bị cho kỳ khai thuế quý III. Để cho...
Đôi điều tâm sự về CUỘC ĐỜI VÀ LƯƠNG kế toán - Kế toán Đức Minh.
Lương của kế toán- Câu chuyện mà nhiều người đã từng, đang và sẽ thắc mắc khi nghe đến nghề Kế toán? Đây chắc hẳn là...
Tăng mức lương tối thiểu vùng năm 2018 thêm 6,5% -KTĐM
Sau 3 phiên họp căng thẳng, cuối cùng ngày 7/8 Hội đồng tiền lương quốc gia đã chốt mức tăng lương tối thiểu vùng năm...

HOTLINE TƯ VẤN

tuyển dụng kế toán miễn phí cho các doanh nghiệp đào tạo kế toán linkq thiết kế website giá rẻ Chứng chỉ tin học bộ giáo dục