Tin mới

Công ty có được trả lương cho người lao động bằng sản phẩm không? - KTĐM
Hiện nay, Bộ luật Lao động không quy định về việc trả lương bằng sản phẩm. Tuy nhiên tại khoản 1 Điều 90 Bộ luật Lao...
03 điều cần biết khi sử dụng hoá đơn điện tử - Kế toán Đức Minh.
Cùng Kế toán Đức Minh lưu ý một số vấn đề thường gặp khi sử dụng hóa đơn điện tử như đăng ký sử dụng, đăng ký thay đổi...
05 điều doanh nghiệp cần lưu ý khi cho NLĐ làm thêm giờ - Kế toán Đức Minh.
Ngoài thời gian làm việc bình thường, doanh nghiệp có thể tổ chức cho người lao động làm thêm giờ. Tuy nhiên, khi muốn...
Công việc dưới 01 tháng có phải giao kết HĐLĐ bằng văn bản không? Kế toán Đức Minh.
Hiện nay rất nhiều trường hợp Doanh nghiệp hay người sử dụng lao động thuê nhân công lao động làm việc thời vụ ( dưới...
Ngày nghỉ hằng tuần của người lao động và 04 điều cần biết – Kế toán Đức Minh.
Có 04 điều về ngày nghỉ hàng tuần của người lao động liệu bạn đã biết chưa? Cùng Kế toán Đức Minh cập nhật qua bài viết...

Hình ảnh

Được tài trợ

nanoweb
Kiến thức kế toán cho người đi làm

Quy định về thi và cấp chứng chỉ hành nghề kế toán, kiểm toán

14/08/2014 09:22

Bộ Tài chính ban hành thông tư 129/2012/TT-BTC về việc thi và cấp Chứng chỉ kiểm toán viên và Chứng chỉ hành nghề kế toán.Các bạn muốn làm chứng chỉ hành nghề kế toán nhưng chưa biết các quy định cũng như thủ tục, điều kiện để làm như thế nào? Hôm nay Đức Minh xin chia sẻ với các bạn những thông tư Bộ tài chính ban hành về vấn đề làm chứng chỉ hành nghề kế toán, kiểm toán...

Quy định về thi và cấp chứng chỉ hành nghề kế toán, kiểm toán

Vừa qua, Bộ Tài chính ban hành thông tư 129/2012/TT-BTC về việc thi và cấp Chứng chỉ kiểm toán viên và Chứng chỉ hành nghề kế toán.

Theo đó, người dự thi lấy Chứng chỉ hành nghề kế toán phải đáp ứng các điều kiện sau: Có phẩm chất đạo đức nghề nghiệp, có ý thức chấp hành pháp luật; Tốt nghiệp đại học trở lên về chuyên ngành tài chính, kế toán, kiểm toán; Công tác thực tế về tài chính, kế toán, kiểm toán từ 60 tháng trở lên; Không thuộc các đối tượng quy định tại khoản 1 và khoản 2 Điều 51 Luật Kế toán; Nộp đầy đủ, đúng mẫu hồ sơ dự thi và lệ phí thi theo quy định. Trường hợp dự thi lấy Chứng chỉ kiểm toán viên cũng có những điều kiện tương tự.

Thông tư quy định, Hội đồng thi tổ chức ít nhất mỗi năm một kỳ thi vào quý III hoặc quý IV. Trước ngày thi ít nhất 60 ngày, Hội đồng thi thông báo chính thức trên các phương tiện thông tin đại chúng về điều kiện, tiêu chuẩn, thời gian, địa điểm…Trong thời hạn 60 ngày kể từ ngày kết thúc thi, Hội đồng thi phải công bố kết quả thi từng môn thi; trường hợp đặc biệt có thể kéo dài thêm nhưng không quá 30 ngày.

Trong thời hạn 45 ngày kể từ ngày có kết quả thi, Bộ Tài chính cấp Chứng chỉ kiểm toán viên hoặc Chứng chỉ hành nghề kế toán cho người đạt kết quả thi.

Với mục tiêu “Sự thành công của học viên là niềm tự hào của Đức Minh”, Công ty đào tạo kế toán và tin học Đức Minh là nơi đào tạo kế toán thực tế và tin học văn phòng uy tín và chuyên nghiệp nhất Hà Nội hiện nay. Đức Minh luôn sẵn sàng hỗ trợ hết mình vì học viên, luôn đồng hành cùng học viên trên bước đường đi tới thành công.

Lịch học dạy kèm linh động từ thứ 2 đến thứ 7 hàng tuần cho tất cả các học viên:

Ca 1: Từ 8h -> 11h30 * Ca 2: Từ 13h30 -> 17h * Ca 3: Từ 18h -> 20h

Bảng giá khóa học

TỔ CHỨC THI VÀ CẤP CHỨNG CHỈ CỦA VIỆN KẾ TOÁN ĐỨC MINH

Mọi chi tiết vui lòng liên hệ:

HỌC VIỆN ĐÀO TẠO KẾ TOÁN - TIN HỌC ĐỨC MINH

Cơ Sở 1: Tầng 2 - Tòa nhà B6A Nam Trung Yên - đường Nguyễn Chánh – Cầu Giấy HN - 0339.156.806
Cơ Sở 2: P902 tầng 9 tòa Licogi 12 . Số 21 Đại Từ - Đại Kim ( đối diện khu chung cư Eco Lake View) - Hoàng Mai - Hà Nội. ĐT / ZALO: 0342.254.883
Cơ Sở 3: Tầng 2, Nhà số 2, Ngõ 4 - Đường Nguyễn Khuyến - Văn Quán - Hà Đông - Hà Nội - 0339.421.606

  • Chia sẻ
Bình luận

BÀI VIẾT LIÊN QUAN